MemTrax tare da Karamin Matsayin Jarrabawar Hankali

MemTrax a Gwajin Fahimta An Ƙirƙira Don Yin Nishaɗi da Maimaituwa ga Kowa

Ƙididdiga na Neuropsychological da fahimi su ne hanyoyin fahimtar iyawar da mutum ke yin tunani. Mutanen da suka saba da fahimi da ƙima na neuropsychological suna iya samun gogewa tare da Karamin Matsayin Ƙwararru (MMSE). Ga wadanda ba su sami damar sanin kansu da shi ba, MMSE shine kima na ƙwaƙwalwar ajiya da aikin tunani a cikin mutum.

The MMSE mai yin tambayoyi ne ke gudanar da shi wanda ya yi wa mutum jerin tambayoyi, gami da kwanan wata, lokaci da wuri, tare da wasu, yayin da mutum ya ba da amsoshin tambayoyin. An kuma umurci mutum da su ajiye takamaiman jumla a lokaci guda a cikin ƙwaƙwalwar ajiyar su, wanda aka umarce su da su tuna daga baya a cikin gwaji. An rubuta amsoshin tambayoyin da mai tambayoyin ta amfani da alkalami da takarda. A karshen hirar, an yi maki amsoshin tambayoyin gwajin, kuma sakamakon gwajin an yi niyya ne don nuna halin tunanin mutum. A yau, MMSE da wasu nau'ikan nau'ikan alkalami da takarda daban-daban Ana ci gaba da aiwatar da gwaje-gwaje da yawa don tabbatar da matakin aikin ƙwaƙwalwar mutum da sauran iyawar fahimta.

Gwajin MMSE mai ban sha'awa

Ƙirƙirar sabbin fasahohi-musamman, kwamfutoci da intanit-yana ba da damar ƙirƙira don faruwa a cikin fagen ƙima na neuropsychological. Duk da haka, yawancin ƙididdigar neuropsychological har yanzu ana yin su a yau ta amfani da tsofaffin gwaje-gwajen alƙalami da takarda. Wannan shine inda MemTrax.net ke ba da fa'ida akan ma'auni na yanzu don tantance aikin ƙwaƙwalwar ajiya a fagen ilimin halin ɗan adam.

The Gwajin MemTrax yana ba da fifiko ga MMSE ta hanyoyi masu zuwa:

  1. Mafi girman daidaito a cikin ma'aunin ƙwaƙwalwa yi
  2. Ƙara ma'aunin saurin amsawa a cikin millisecond mafi kusa
  3. Ana ɗaukar ɗan lokaci don gudanar da gwaji
  4. An kawar da buƙatar mai yin tambayoyi
  5. Yana ba da abun ciki mai ban sha'awa da ƙarfafawa
  6. Akwai ma'ajiyar lantarki na duk sakamakon gwajin da ya gabata
  7. Ana samun sauƙin samun sakamako da fahimta
  8. Ana iya gudanar da shi bisa ga ra'ayin mai amfani

Koyaya, akwai wasu fa'idodi waɗanda suka zo tare da amfani da MMSE kuma. Na farko, baya buƙatar kwamfuta don gudanarwa. Wani abin la'akari shine cewa yana ba da ƙarin ƙima iri-iri aiki mai hankali. A ƙarshe, akwai babban fa'ida ita ce ƙimar MMSE an yi bincike sosai don daidaitawa da takamaiman rashin aiki. Wannan fa'ida ta ƙarshe na MMSE shine yuwuwar iyawar ƙimar MemTrax.net, amma wannan yana buƙatar ƙarin bincike da inganci.

Abin da ke bayyana a sarari shi ne cewa ƙididdigar alkalami da takarda ba za su iya yin daidai da ingancin da gwajin tushen software ke bayarwa ba. Ana buƙatar haɓaka aiki a ciki magunguna, da na'urorin lantarki suma suna ba da ƙarin fa'idar hana buƙatun mai yin tambayoyi, kamar likita, don gudanar da gwaji. Wannan yana ba da lokaci mai mahimmanci ga ƙwararrun likita yayin ba da izini ga duk wanda ke da damuwa ko sha'awar su memory aiwatar da kima cikin sauri da daidaito na iyawarsu na fahimi.

Leave a Comment

Dole ne ka zama shigad da a to post a comment.