Koyi Komai Sauri: Manyan Nasiha da Dabaru

Koyan sabbin abubuwa koyaushe abin jin daɗi ne don yin. Akwai ƙwarewa da yawa da za ku iya ƙwarewa, gami da ƙwarewar aiki waɗanda za su iya taimaka muku da ayyukan yau da kullun. Koyon sababbin abubuwa kuma hanya ce mai ban sha'awa don kiyaye hankalin ku mai kaifi da aiki.

Yadda kuke ɗaukar sabbin ƙwarewa yana da mahimmanci. Yin amfani da sauƙi da dabaru da za mu tattauna a wannan labarin, za ku iya ƙware sabbin ƙwarewa cikin sauri da inganci.

Koyi cikin Gajeren Fashewa

Kamar samun aiki, kwakwalwarka tana aiki mafi kyau wajen koyan sabbin abubuwa lokacin da kake yi shi a takaice fashe. Kar a yi kokarin shanye komai lokaci guda. Madadin haka, raba littafin da kuke ƙoƙarin karantawa ko koyaswar da kuke son shiga cikin ƙananan guntu. Mayar da hankali ga ɓangaren mutum ɗaya kuma za ku sami ƙwarewar sabuwar fasaha don zama da sauƙin yi.

Kwakwalwar ku tana aiwatar da ƙananan gungun bayanai mafi kyau kuma. Za ku yi mamakin yadda za ku iya koya daga littafi idan kun mai da hankali kan babi ɗaya lokaci guda. Karanta dukan littafin a tafi ɗaya, a gefe guda, yana da ban sha'awa kuma ba shine hanya mafi kyau don koyo ba.

Koyar da kanka

Koyi kamar kuna koya wa kanku sabuwar fasaha. Lokacin karanta littafi, alal misali, bari hankali yayi tunanin cewa kai kanka kake karanta littafin. Ga wasu mutane, karanta da babbar murya ita ce hanyar samun wannan ma'anar koya wa kansu. Wasu tattaunawa da kansu cikin tunani.

Ka yi tunanin kana koyar da wani (kanka) kuma za ka koyi da sauri da sauri. Wannan yana da alaƙa da tsammanin da kuka sanya kanku lokacin koyarwa, a cewar wani bincike na Jami'ar Washington. Wannan buƙatar koyarwa yana ƙara ƙarfin kwakwalwar ku don ɗauka da watsa bayanai.

Ɗauki Bayanan kula

Kar ka yi kokarin tuna komai a tafi daya. Wani lokaci, dole ne ka ɗauki bayanin kula ko rubuta mahimman bayanai daga littafin ko wasu kafofin a zaman wani ɓangare na tsarin koyo. Kuna iya sake duba bayananku daga baya kuma ku sabunta hankalin ku game da abin da kuke ƙoƙarin koya.

Tsarin rubuta mahimman bayanai kuma yana da taimako. Kuna ƙara shiga cikin tsarin ilmantarwa ta hanyar rubuta abubuwan da kuka sami mahimmanci; wannan yana gaya wa kwakwalwarka don adana waɗannan mahimman abubuwan da kyau.

Yi amfani da Alamun Sauti da Kayayyakin gani

Akwai dalilan da ya sa koyaswar bidiyo ta fi sauƙi a bi, kuma dalilin shine kasancewar sauti. Lokacin da kuka haɗa alamun sauti da na gani, gabaɗayan tsarin ilmantarwa zai zama mafi ban sha'awa da ban sha'awa.

Kasuwanci suna amfani bidiyo mai bayani don taimaka wa abokan ciniki su koyi game da samfuransu da ayyukansu don wannan dalili. Bidiyo suna taimakawa isar da bayanai da yawa ta hanya mafi inganci. Bayan haka, zaku iya ci gaba da mai da hankali kan bidiyon mai bayani na tsawon lokaci; Yin haka da dogon littafi ba koyaushe ba ne mai sauƙi.

Kuna iya koyon wani abu cikin sauri tare da dabaru da dabaru da muka rufe a cikin wannan labarin. Ta hanyar sanin yadda ake koyo da ɗaukar sabbin bayanai, za ku iya ɗaukar sabbin ƙwarewa kuma ku fi dacewa da ƙarin abubuwa cikin ɗan lokaci.

Leave a Comment

Dole ne ka zama shigad da a to post a comment.