Nasiha don Tsayar da Hankalin ku

Yin aiki da yawa da shagaltuwa da tafiyar da rayuwar gidanku baya barin lokaci mai yawa a gare ku. Duk da yake yana da lafiya don samun nauyi, yana da kyau a huta da wartsakewa. Hankalin ku yanki ne wanda ke shan wahala lokacin da kuke yawan wuce gona da iri.

Yana da mahimmanci ku kula da kanku, don haka kun isa yin tunani da sarrafa bayanai da kyau har zuwa tsufa. Rashin iya tuno takamaiman bayanai da gwagwarmaya don yin daidaitattun martani saboda kun gaji hanya ce mai wuyar rayuwa. Juya shi yanzu ta hanyar ɗaukar mataki don inganta aikin kwakwalwar ku. Dubi shawarwari don kiyaye hankalin ku mai kaifi.

Motsa jiki & Cin Lafiya

Inganta lafiyar ku ta hanyar cin abinci mai gina jiki da motsa jiki kullum. Yin amfani da kayan abinci mara kyau da kwanciya a kan kujera ba zai kusantar da kai ga burin lafiyar ku ba. Hankalin ku da jikin ku suna amfana da abincin da ke ba da mai da motsa jiki wanda ke sa ku zufa. Motsa jiki yana inganta ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa da ƙwarewar tunani. Halin ku zai inganta kuma za ku sami ƙarin kuzari. Yin aiki yana rage damuwa, wanda ke rage tunanin tseren ku kuma yana buɗe tunanin ku don yin aiki mai kyau. Akwai fa'idodi da yawa da ke faruwa a lokaci ɗaya yana da wahala a kiyaye.

Kunna Wasannin Ƙwaƙwalwa

Play wasannin ƙwaƙwalwa, sami littafin wasanni na hankali ko launi lokacin da kuke da lokacin kyauta. Dole ne ku yi aiki da hankali don kiyaye shi mai kaifi da ƙalubale. Hankalin ku yana kama da na'urar da kuke amfani da ita kowace rana don sarrafa bayanai - kwamfutarku. Muna tattarawa, adanawa da kuma nazarin bayanai ta hanya iri ɗaya, sai dai ba mu da alatu na samun damar amfani da su. bayanan shari'a lokacin da wani abu ya ɓace. Zamu iya tunani da tunani kawai. Tare da ƙarin aiki, ƙwarewarmu na tunawa za a iya inganta kuma za ta iya ba mu damar hango cikakkun bayanai da gaskiya da ƙididdiga tare da mafi sauƙi da daidaito.

barci

Yana da matukar muhimmanci a sami adadin da aka ba da shawarar yin barci kowane dare. Za ku ji daɗi kuma ku sami kuzari fiye da kowane lokaci. Wannan shine lokacin kwakwalwarka don huta da farfaɗo. Kuna tafiya, tunani da sarrafa bayanai duk yini. Hankalin ku yana buƙatar hutu don murmurewa kuma ku sami damar sake yin shi gabaɗaya gobe. Ba tare da isasshen adadin barci ba, za ku yi aiki kamar aljan kuma zai yi wahala a cim ma ayyukan da suka saba muku sauƙi. Barci yana taimaka muku sarrafa damuwa da haɓaka ƙwaƙwalwar ajiyar ku.

Yi tunani

Yin zuzzurfan tunani babban kayan aiki ne don rage tunanin tsere da samun damuwa a ƙarƙashin kulawa. Fara da zazzage app akan wayarka ko yin darasi inda malami ke jagorantar zaman ku. Za ku koyi yadda ake sarrafa kwakwalwar ku kuma ku yarda da tunaninku azaman gizagizai masu wucewa a sararin sama. Za ku fi iya sarrafa motsin zuciyar ku kuma za ku fi jin daɗin zama cikin shiru. Waɗannan sababbin ƙwarewa za su taimake ka sadarwa da aiki mafi kyau a rayuwarka ta yau da kullum.
Kammalawa

Fadakarwa shine mabuɗin don gane lokacin da lokaci ya yi don komawa baya da raguwa. Ko da yake ba za ku iya ganin tunanin ku ba, ku gane muhimmancin kula da shi. Waɗannan shawarwari ne don kiyaye hankalinku kaifi.

2 Comments

  1. Laura G Hess a ranar 2 na 2022, 9 a 33: XNUMX am

    Ina da GI Bleed wanda ya shafi ikona na kiyaye tsohon jadawalin tafiya na. Rashin iskar oxygen saboda ƙarancin haemoglobin daga jini yana sa nau'ikan motsa jiki ya fi wahala. Na yi wannan yanayin tsawon shekaru 20+. Ya zama mafi muni a cikin shekaru biyar da suka gabata.
    Ina matukar sha'awar kafa tsarin tunani.

  2. Dr Ashford, MD., Ph.D. a ranar 18 2022, 12 a 37: XNUMX a cikin x

    Na gode sosai don rabawa. Hakan yana da matukar wahala, ina fata kun sami tsarin bimbini na yau da kullun wanda kuke jin daɗi.

    Da fatan za a sanar da ni idan akwai wani abu da zan iya yi don taimakawa.

Leave a Comment

Dole ne ka zama shigad da a to post a comment.