Matakan Kulawa: Matsayin Farko na Alzheimer's

Yaya kuke kula da wanda ke da cutar Alzheimer?

Yaya kuke kula da wanda ke da cutar Alzheimer?

Lokacin da aka gano wanda kake ƙauna da Alzheimer's rayuwarsu ba kawai ta canza sosai ba, amma naka ma yana canzawa. Zai iya zama abin ban tsoro da ban tsoro don ɗaukar wannan sabon aikin mai kulawa. Don ƙarin fahimtar abin da ke zuwa, ga wasu bayanai game da farkon matakai na kula da wanda ke da cutar Alzheimer.

Abin da ya sa ran

Lokacin da aka fara gano wani yana da cutar Alzheimer ba za su fuskanci alamun tawaya ba na tsawon makonni ko shekaru kuma suna iya aiki da kansu. Matsayin ku a matsayin mai kulawa a wannan lokacin shine zama tsarin tallafi a lokacin girgizar farko na ganewar su da kuma fahimtar sabuwar rayuwa tare da cutar.

Matsayinku na Mai Kulawa

Yayin da cutar ke ci gaba wanda kake ƙauna zai iya a hankali ya fara manta sunayen sanannun, abin da suke yi ko ayyukan da suka yi na tsawon shekaru. A lokacin farkon matakan Alzheimer kuna iya buƙatar taimaka musu da:

  • Tsayar da alƙawura
  • Tunawa kalmomi ko sunaye
  • Tunawa da sanannun wurare ko mutane
  • Gudanar da kuɗi
  • Kula da magunguna
  • Yin ayyukan da aka saba
  • Tsara ko tsarawa

Yi amfani da MemTrax don Kula da Lafiyar Kwakwalwa

Tare da shirin da likitanku ya zayyana, hanya ɗaya don saka idanu da kuma bin diddigin ci gaban cutar ita ce ta gwajin MemTrax. Gwajin MemTrax yana nuna jerin hotuna kuma yana tambayar masu amfani don gano lokacin da suka ga maimaita hoto. Wannan gwajin yana da fa'ida ga waɗanda ke da Alzheimer's saboda yau da kullun, mako-mako, hulɗar wata-wata tare da tsarin yana ba da damar riƙe ƙwaƙwalwar ajiya kuma yana ba masu amfani damar gani ko ƙimansu yana ƙaruwa. Tsayawa kan lafiyar kwakwalwarka yana da mahimmanci wajen sarrafawa da magance cutar. Take a gwajin kyauta a yau!

A matsayin sabon mai ba da kulawa zai iya zama mai ban sha'awa don taimaka wa ƙaunataccen ku cikin wannan mawuyacin lokaci. Bincika mako mai zuwa yayin da muke kan mataki na biyu na Alzheimer's da abin da ya kamata ku yi tsammani a matsayin mai kulawa.

Game da MemTrax

MemTrax gwajin gwaji ne don gano koyo da batutuwan ƙwaƙwalwar ɗan gajeren lokaci, musamman nau'in matsalolin ƙwaƙwalwar ajiya waɗanda ke tasowa tare da tsufa, Rashin Fahimtar Fahimci (MCI), lalata da cutar Alzheimer. Dokta Wes Ashford ya kafa MemTrax, wanda ke bunkasa kimiyyar gwajin ƙwaƙwalwar ajiya a bayan MemTrax tun 1985. Dr. Ashford ya sauke karatu daga Jami'ar California, Berkeley a 1970. A UCLA (1970 - 1985), ya sami MD (1974) ) da kuma Ph.D. (1984). Ya horar da ilimin tabin hankali (1975 - 1979) kuma ya kasance memba na kafa Cibiyar Neurobehavior kuma Babban Magidanta na Farko da Mataimakin Darakta (1979 - 1980) akan sashin Geriatric Psychiatry a cikin marasa lafiya. Gwajin MemTrax yana da sauri, mai sauƙi kuma ana iya gudanarwa akan gidan yanar gizon MemTrax cikin ƙasa da mintuna uku. www.memtrax.com

Leave a Comment

Dole ne ka zama shigad da a to post a comment.