Magance Siffar Talakawa Da Tasirinsa A Kwakwalwa

Akwai wasu bincike masu ban sha'awa waɗanda sau da yawa ana ba da rahoto game da yadda yin canje-canje na jiki zai iya inganta tunanin ku. Misali, yin tsayi da tsayi mai kyau yana sa ka ƙara ƙarfin gwiwa, kuma murmushi lokacin da ba ka jin daɗi yana iya inganta yanayinka. Idan canza jiki zai iya canza yanayin ku, shin ya biyo baya cewa za ku iya shafar aikin kwakwalwarku ta hanyar ɗaukar matakai don magance rashin girman kai?

Menene girman kai?

Wani bangare ne na rashin girman kai. Ra'ayin ku game da kamannin ku ya zama gurbata ta hanyar yadda kuke ji game da kanku, kuma kun yarda cewa wasu mutane suna ganin ku a cikin mummunan yanayi. Matsanancin nau'ikan girman kai na iya bayyana cikin ƙarin al'amura kamar matsalar cin abinci kamar su anorexia da bulimia.

Dalilai masu yiwuwa

Abubuwan da ke haifar da mummunan kamanni suna da yawa kuma sun bambanta, kuma yana iya zama da wahala a ware abin da ya haifar da waɗannan imani tun da farko. Mummunan kamannin kai na iya tasowa sakamakon abubuwan da suka faru a lokacin ƙuruciya kamar cin zarafi. Hakanan yana iya haifar da cututtukan tabin hankali kamar ciki da kuma damuwa da ke farawa da ƙananan yanayi amma idan ba a kula da su ba zai iya haifar da rashin girman kai, jin rashin bege da damuwa. Yana iya zama da wuya a faɗi tabbas ko wane dalili ne ya haifar da wane yanayi, amma gaskiya ne a faɗi cewa munanan motsin rai da ji suna aiki a cikin sake zagayowar kai, tare da ciyar da ɗayan kuma kowanne yana haɓaka ji na gaba ɗaya. .

Yin mu'amala da mummunan kamannin kai

Duk abin da ke haifar da waɗannan matsalolin, ɗaukar mataki zai iya taimakawa wajen kawar da mummunan tunani. Yana iya zama mai sauƙi, amma ta hanyar ɗaukar ɗan lokaci don jin daɗin kai, za ku iya yin aiki a kan tunanin ku da yadda za ku inganta shi kuma ku ga kanku yadda kuke. Ayyuka masu sauƙi kamar yin gashin ku, siyan sababbin tufafi da kula da bayyanarku na iya samun tasiri mai kyau akan tunanin ku kamar yadda murmushi yana taimakawa wajen haɓaka yanayin ku. Ta hanyar miƙa kai ga kowane mummunan imani, kuna ƙarfafa su. Idan akwai takamaiman yanayin kamannin ku da kuke mai da hankali a kai a matsayin babban batun, duba ko za ku iya yin wani abu game da shi. Idan kuna tunanin gashin ku yana kama da siriri kuma ba shi da rai kuma kuna jin girman kai game da shi, gwada a gashi mai kauri fesa don sanya makullan ku su yi kauri da cikawa. Ko kuma idan kun ji cewa kina da busasshiyar fata, za ku iya duba neman taimakon likita, ko kuma ku sami kirim mai ɗanɗano mai inganci kuma ku yi amfani da shi akai-akai har sai fatar ku ta yi laushi kuma ba ku damu da ita ba.

Ba abu mai sauƙi ba ne a shawo kan rashin girman kai da rashin girman kai, amma yana yiwuwa kuma yana da kyau a yi ƙoƙarin warwarewa. Ba wai kawai za ku ji daɗi game da kanku ba, amma aikin kwakwalwar ku zai inganta, kuma ta haka ne yanayin baya ya tasowa a kai tsaye adawa da mummunan zagayowar da aka kwatanta a sama. Maimakon cin abinci mara kyau akan mara kyau, idan kun yi aiki don kawar da duk wasu dalilai masu amfani don jin daɗinku, sabon motsin rai mai kyau zai girma kuma zai haɓaka aikin kwakwalwar ku da jin daɗin tunanin ku kuma yana iya kama ɓarnar rashin girman kai.

Leave a Comment

Dole ne ka zama shigad da a to post a comment.