Abubuwan Al'ajabi waɗanda zasu iya shafar ƙwaƙwalwar ajiya da tattarawa

Akwai hanyoyi da yawa da za ku iya kula da lafiyar kwakwalwar ku. Hanyoyin hulɗar zamantakewa, motsa jiki na kwakwalwa, da sauran ayyuka masu sauƙi an san su don tasiri mai kyau akan ƙwaƙwalwar ajiya da kuma ikon mayar da hankali. Ɗaukar salon rayuwa mai kyau kuma zai iya inganta aikin ƙwaƙwalwar ajiyar ku ta wani babban gefe.

A gefe guda, akwai kuma abubuwan da za su shafi ƙwaƙwalwar ajiyar ku da kuma mayar da hankali mara kyau. A cikin wannan labarin, duk da haka, za mu mayar da hankali kan abubuwa masu sauƙi da na yau da kullum - da kuma al'amurran kiwon lafiya - waɗanda ke da mummunar tasiri akan ƙwaƙwalwar ajiyar ku da ikon ku na mayar da hankali.

Rashin Barci

Rashin barci abu ne da ya kamata a dauka da gaske. Bayan wani lokaci mai tsawo na rashin samun isasshen barci, kwakwalwar ku za ta fara rasa ikonta da sarrafa bayanai.
Samun barci mai sauri a cikin rana zai iya taimakawa haɓaka ƙwaƙwalwar ajiya da mayar da hankali, amma ba shine mafita ta dindindin ba. Yana da kyau a lura cewa yin barci da yamma abu ne da jikin ku ke buƙata; Ba za ku iya maye gurbin barci mai kyau da barci ba, saboda barci iri biyu yana haifar da tasiri daban-daban.

Idan ka ci gaba da rashin samun isasshen barci, raguwar ayyukan ƙwaƙwalwar ajiya da ikon mayar da hankali zai fara zama mafi dindindin. Don kiyaye ikon kwakwalwar ku na sha da riƙe bayanai, kuna buƙatar samun barci aƙalla sa'o'i 6 kowace rana.

Matsalolin Hakora

Masana sun yi imanin cewa gumi da hakora sun fi haɗuwa da sauran jiki fiye da yadda muka fahimta. Akwai cututtuka masu tsanani da yawa waɗanda matsalar haƙori ko ɗan haƙon da aka yi wa mummuna ke haifar da su. Wannan shine dalilin da ya sa kake buƙatar halartar duk wani batu da kake da shi tare da baki da hakora da sauri da mahimmanci.

Abubuwa masu sauƙi kamar ciwon haƙori mai tsinke ko haƙoran hikima ba tare da isasshen wurin girma ba na iya haifar da ciwo mai yawa. Lokacin da ba a kula da shi yadda ya kamata ba, daɗaɗɗen ciwo da matsalar da ke tattare da wannan ciwo na iya tasiri sosai ga ikon ku na mayar da hankali.

Gyara mai sauƙi shine samun maganin da ya dace don duk wani matsala na hakora da danko da za ku iya samu. Gyara tsinken hakori da wuri-wuri kuma ka tabbata kana ganin likitan hakori akai-akai don kiyaye lafiyar bakinka.

thyroid

Matsalolin thyroid kuma na iya haifar da qanana zuwa mai tsanani ƙwaƙwalwar ajiya. A cikin lokuta biyu na hyperthyroidism da hypothyroidism, samun matsalolin maida hankali da fara manta abubuwa sune alamun bayyanar. Matsayin ƙwaƙwalwar ajiya da al'amurran da suka shafi hankali kuma ya dogara da matakin matsalolin thyroid da aka samu.

Ana iya magance matsalolin thyroid tare da taimakon iodine. A gaskiya ma, matsalolin thyroid wani abu ne da za a iya kauce masa gaba ɗaya muddin kuna cinye isasshen iodine don biyan bukatun yau da kullum. Sauran abubuwan gina jiki kamar bitamin B12 da baƙin ƙarfe kuma suna taimakawa tare da rigakafin matsalolin thyroid.

Ita kanta Iodine tana da alaƙa da lafiyar kwakwalwa da kuma lafiyar sauran sassan jiki. Wani bincike na baya-bayan nan ya nuna cewa aidin yana da kyau don rigakafin cutar kansar nono. Yin amfani da iodine a matakin da ya dace yana da amfani ga thyroid, jikinka, da kwakwalwa.

Kula da lafiyar jikin ku yana da fa'idodi da yawa waɗanda watakila ba ku yi tunani akai ba. Idan kun kasance kuna fuskantar asarar ƙwaƙwalwar ajiya, tabbatar da yin watsi da abubuwan da aka ambata a sama.

Leave a Comment

Dole ne ka zama shigad da a to post a comment.